khonggiana3
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesRegisterLog in

ma nơi nghĩa địa

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
khiconhauan
HẠ SỸ
HẠ SỸ

Female Libra Monkey
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 209
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 419
Sinh nhật 1992-09-30
Đã được cảm ơn: : 5
Sở thích : ăn, ngủ, đếm đôla,...

ma nơi nghĩa địa Vide
PostSubject: ma nơi nghĩa địa   ma nơi nghĩa địa Icon_minitimeSat Aug 22, 2009 7:04 am

ma nơi nghĩa địa Ma-nd
Tui thường về quê rẫy mộ ông bà vào mùa hè, khi được nghỉ học. Năm trước, tui nhờ nhỏ bạn dưới đó cùng tham gia.
Chẳng hiểu kẹt việc gì, đến giờ đi, nhỏ cứ nhắn, sẽ tới trễ 5 phút, rồi 10 phút... Đến lúc hai đứa thật sự lên đường trời đã bắt đầu tối.Trong ánh sáng nhập nhoạng, tui và nó tới nơi, bắt tay vào việc. Làm được một lúc, trời tối thiệt. Tui vốn cực kì... sợ ma, vừa làm vừa dòm trước ngó sau, lại thêm cặp mắt cận thị, nên những lùm bãi lô nhô bốn phía càng tăng thêm vẻ đe dọa. Rẫy cỏ xong, nhỏ bạn bật quẹt thắp một bó nhang, ngọn lửa cháy bùng. Đúng lúc ấy tui bỗng thấy một cái bóng nhảy vụt qua ngôi mộ gần đó. Không còn biết trời trăng gì ma nơi nghĩa địa Manữa, tui quăng hết dép guốc, cứ thế cắm đầu chạy, vừa chạy vừa gào lạc giọng: Ma ma ma!!! Nhỏ bạn nào khá hơn, bó nhang chưa kịp cắm, nó liệng cái ào, chúi nhủi chạy theo tui. Mà quả thực, tui không hề ảo giác, phía sau tui ba bốn cái bóng nhảy chồm chồm qua mấy ngôi mộ, rượt theo hai đứa. Chỉ có điều mấy "con ma" ấy... nói tiếng người: Ê ê, hai đứa chạy đi đâu vậy? Anh nè, anh nè! Tụi tui đâu tin, lỡ đâu ma nó gạt thì sao, cứ thế phóng ra đến lộ, hai đứa đứng rũ như... hai cái xác. Nhóm người phía sau bặt kịp. Thì ra là... anh họ tui và mấy người bạn, biết hai đứa ra mộ trời tối, nên đã kéo theo... trợ giúp!
Back to top Go down

ma nơi nghĩa địa

View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1